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UTANGULIZI
Mfuko wa Utamaduni na sanaa umeanzishwa kwa sheria ya ujumuisho  wa 
wadhamini (Trustees’ incorporation Act) kama ilivyo rejelewa mwaka 2002 (CAP. 
318 R.E.2002) na kupewa hati ya usajili yenye namba 1776 tarehe 30 sepemba, 
2020.

LENGO LA MFUKO
Kuinua ubora wa kazi za utamaduni na sanaa ili ziweze kujiendesha kibiashara, 
kutengeneza ajira nchini pamoja na pato la Taifa.

  SEKTA ZINAZO HUDUMIWA NA MFUKO
• Sanaa za Muziki - Taarabu, Injili, Singeli, Kizazi kipya, Kaswida, Hiphop, 

Muziki wa Dansi
• Sanaa za Filamu - Wazalishaji, Waandaaji wa Maudhui, waigizaji,              

wasambazaji, waongozaji, wapiga picha, waandishi wa miswada,                  
wana mandhali

• Sanaa za Maonesho - Upambaji, Sarakasi, Upishi,  Michezo ya Jukwaani, 
U-DJ, Ushereheshaji, Ngoma za Asili

• Sanaa za Ufundi - Utendengenzaji wa Batiki,Uchoraji, Ususi, uchongaji,   
Utendengezaji wa Shanga, Ubunifu wa mitindo, Uchoraji wa picha za            
Tingatinga

• Lugha na Fasihi - Waandishi wa vitabu, wasambazaji, watunzi wa mashairi

• Mtu Binafsi; 
• Kikundi; na 
• Kampuni

WALENGWA WA MFUKO

AINA YA HUDUMA ZA MKOPO
a) Mikopo ya uendeshaji: 
 Kuendesha kazi za walengwa kama vile matamasha, mashindano,                          
 kutayarisha au kuzindua kazi za Utamaduni na Sanaa na shughuli  
 zingine zinazofanana na hizo.
b) Mikopo ya Vifaa
 Kununua vifaa vya kazi vitakavyotumika katika kuzalisha kazi za                     
 Utamaduni na Sanaa.
c) Mikopo ya kujikimu / Dharura
 Mikopo ya muda mfupi kwa ajili ya kujikimu wakati wa safari za   
 kuandaa au kufanikisha kazi za Utamaduni na Sanaa

VIGEZO VYA WANUFAIKA WA MKOPO KWA          
WAOMBAJI WA KIKUNDI

• Barua ya maombi ya mkopo ;
• Ujazaji wa Fomu na  ambatisho la  Andiko la Mradi;
• Muhtasari wa kikao uliosainiwa na wanachama wa kikundi wenye ajenda ya 

maombi ya maombi ya mkopo;
• Utambulisho wa makazi ya viongozi  na eneo la Biashara ya kikundi;
• Picha mbili za viongozi wa Kikundi;
• Kitambulisho cha Taifa/ Hati ya Kusafiria/ Leseni ya Udereva kwa                  

wanakikundi;
• Cheti cha usajili/Utambulisho/Kibali kutoka Taasisi inayomsimamia kazi ya 

Utamduni na Sanaa;
• Barua ya utambulisho wa kikundi  wa Umoja wowote au Chama                     

kilichosajiliwa kisheria katika Sekta ya Utamaduni na Sanaa na ametambu-
lishwa kwa maandishi na Umoja huo;

• Uthibitisho wa vyanzo vingine vya mapato kama yapo;
• Taarifa ya mauzo ya kazi za Sanaa kupitia Benki Statement au miamala ya 

simu; na
• Ankra Kifani (endapo mkopo ni wa vitendea kazi/vifaa).

SIFA ZA MKOPO
• Kiwango cha Mkopo ni kuanzia TZS 200,000/= hadi TZS 100,000,000/=
• Muda wa Marejesho ni miezi 24 (Miaka 2).
• Riba ni asalimia tisa (9%).
• Muda wa rehema (grace period) ni miezi mitatu (3).

NAMNA YA KUWASILISHA MAOMBI
Maombi yote yatumwe kwa:

A�sa Mtendaji Mkuu,
Mfuko wa Utamaduni na Sanaa,

S.L.P 8031,
DAR ES SALAAM

Na kuwasilishwa kupitia:
Barua pepe: mfukoutamaduni@michezo.go.tz


